Thuốc efferalgan 500mg

66

Tác dụng của efferalgan 500mg

Thuốc efferalgan 500mg chữa trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, nhức mỏi cơ, đau răng, đau bụng kinh. Dạng viên nén sủi bọt dễ uống, rất tiện lợi cho người sử dụng.

Thành phần

Chứa Paracetamol 500mg, tá dược vừa đủ.
Đóng gói: Hộp 16 viên
Xuất xứ: Pháp
Nhà sản xuất: Bristol Myers Squibb
Efferalgan 500mg giá theo thị trường là 44,800VND/Hộp

Hướng dẫn sử dụng

Thuốc hạ sốt efferalgan 500mg chỉ sử dụng cho người lớn và trẻ em có cân nặng trên 17kg (khoảng 5 tuổi trở lên).
Không sử dụng vượt quá 3000mg Paracetamol một ngày (khoảng 6 viên một ngày).

Thận trọng khi sử dụng

Trong trường hợp kiêng muối hoặc ăn nhạt cần nhớ là trong thuốc efferalgan 500mg có chứa 412.4mg Na tính khẩu phần ăn hàng ngày.
Không nên dùng thuốc này trên bệnh nhân không dung nạp với Fructose.

Chống chỉ định

  • Dị ứng với paracetamol hoặc với propacetamol hydrocloride hay các thành phần khác của thuốc.
  • Có bệnh về gan nặng.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
  • Để thuốc xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.
  • Không dùng thuốc quá hạn sử dụng trên bao bì.