Efferalgan 300mg

49

Công dụng Efferalgan 300mg

Thuốc Efferalgan 300mg  giúp điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, đau răng, nhức mỏi cơ.

Thành phần

Efferalgan 300mg chứa: Paracetamol 300mg. Tá dược: mỡ no, vừa đủ cho một viên thuốc viên đặt hậu môn
Đóng gói: Hộp 10 viên
Xuất xứ: Pháp
Nhà sản xuất: Bristol Myers Squibb

Hướng dẫn sử dụng

Thuốc hạ sốt nhét hậu môn Efferalgan 300mg nếu trẻ bị sốt trên 38,5°C, hãy làm những bước sau để tăng hiệu quả của việc dùng thuốc:

  • Cởi bỏ bớt quần áo của trẻ.
  • Cho trẻ uống thêm đồ uống(như nước, sữa, nước trái cây).
  • Không để trẻ ở nơi quá nóng.
  • Nếu cần, tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2°C so với thân nhiệt của trẻ.

Liều thuốc được tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo, hướng dẫn. Efferalgan có nhiều dạng phân liều khác nhau để điều trị thích hợp tùy theo thể trọng của từng trẻ.

Liều dùng khuyến cáo hàng ngày là khoảng 60mg/kg/ngày được chia 4 lần dùng, khoảng 15mg/kg cho mỗi 6 giờ.

Chống chỉ định

  • Không dùng cho người bị tiêu chảy, phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.
  • Có dị ứng với paracetamon hoặc các thành phần khác của thuốc
  • Có bệnh gan nặng hoặc bệnh gan thể hoạt động.
  • Bị viêm hậu môn hoặc trực tàng, chảy máu trực tràng.

Bảo quản

Nơi khô ráo thoáng mát dưới 30°C, tránh ánh nắng trực tiếp.