Efferalgan 250mg

24

Công dụng Efferalgan 250mg

Efferalgan 250mg dành cho trẻ em cân nặng từ 17-50 kg giúp điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

Thành phần

Efferalgan 250 chứa: Paracetamol 250mg.
Đóng gói: Hộp 10 viên
Xuất xứ: Pháp
Nhà sản xuất: Bristol Myers Squibb

Hướng dẫn sử dụng

Efferalgan 300 dùng cho đường uống. Đổ bột thuốc vào ly và sau đó thêm một ít đồ uống (như nước, sữa, nước trái cây), uống ngay sau khi hòa tan hoàn toàn.

Nếu trẻ bị sốt trên 38,5°C, hãy làm những bước sau để tăng hiệu quả của việc dùng thuốc:

  • Cởi bỏ bớt quần áo của trẻ.
  • Cho trẻ uống thêm đồ uống(như nước, sữa, nước trái cây).
  • Không để trẻ ở nơi quá nóng.
  • Nếu cần, tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2°C so với thân nhiệt của trẻ.

Thuốc hạ sốt efferalgan 250 dành cho trẻ em cân nặng từ 17 đến 50 kg (khoảng 5 tuổi đến 13 tuổi).

Nên được dùng ở liều tư 10 -15 mg/kg/liều, mỗi 4- 6 giờ. Tổng liều tối đa mỗi ngày là 60 mg/kg/ngày. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3g.

Chống chỉ định

  • Không dùng cho người bị tiêu chảy, phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.
  • Có dị ứng với paracetamon hoặc các thành phần khác của thuốc
  • Có bệnh gan nặng hoặc bệnh gan thể hoạt động.
  • Bị viêm hậu môn hoặc trực tàng, chảy máu trực tràng.

Bảo quản

Nơi khô ráo thoáng mát dưới 30°C, tránh ánh nắng trực tiếp.